HĐND TP.Tam Kỳ thông qua 4 nhiệm vụ và đồ án quy hoạch phân khu tỷ lệ 1/2.000
Chiều nay 8.11, HĐND TP.Tam Kỳ tổ chức kỳ họp thứ 4 – kỳ họp đột xuất để xem xét và thông qua nghị quyết về các nhiệm vụ và đồ án quy hoạch xây dựng trên địa bàn thành phố.
![Kỳ họp đột xuất HĐND TP.Tam Kỳ thông qua các nhiệm vụ và đồ án quy hoạch. Ảnh: X.P](https://images.baoquangnam.vn/Storage/NewsPortal/2021/11/8/119698/20211108_134038.jpg)
Theo đó, HĐND thành phố đã thông qua 4 nhiệm vụ và đồ án quy hoạch phân khu tỷ lệ 1/2.000, bao gồm đồ án quy hoạch phân khu 1 – phân khu nông nghiệp sinh thái tại khu vực ngoại thị phía nam thành phố (Tam Ngọc, Trường Xuân). Nhiệm vụ quy hoạch phân khu 3 – phân khu nhà ở tại khu vực nội thị phía nam thành phố (An Sơn, Hòa Hương). Nhiệm vụ quy hoạch phân khu 4 – phân khu nhà ở kết hợp thương mại, dịch vụ khu vực trung tâm nội thị thành phố (An Sơn, Phước Hòa, An Xuân, An Mỹ). Nhiệm vụ quy hoạch phân khu 5 – phân khu hành chính, chính trị, văn hóa, giáo dục của tỉnh (Tân Thạnh, An Mỹ, Phước Hòa, Hòa Thuận).
HĐND thành phố cũng đã cho ý kiến, thông qua 13 nhiệm vụ và đồ án quy hoạch chi tiết tỷ lệ 1/500; trong đó 9 khu dân cư, 2 công viên, 1 tuyến phố, khu trung tâm hành chính phường An Phú.