Quảng Nam: Hàng loạt nhà ở, hàng quán ven biển Hội An tan hoang vì sóng đánh
![Quảng Nam: Hàng loạt nhà ở, hàng quán ven biển Hội An tan hoang vì sóng đánh](https://247news.vn/wp-content/uploads/2022/10/F13FD674-ED85-4D44-82C8-420F613AA63D.jpeg)
Sóng biển dâng cao đánh sập nhiều nhà ở, hàng quán ven biển Cửa Đại (thành phố Hội An, tỉnh Quảng Nam) trong sự bất lực của người dân, gây thiệt hại nặng nề.
![Do hoàn lưu bão số 6 vừa qua, sóng biển dâng cao đánh sập nhiều nhà dân, hàng quán ở khu vực khối phố Thịnh Mỹ, phường Cẩm An, thành phố Hội An, tỉnh Quảng Nam](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w500_r1/2022_10_24_35_44085559/663655036e4e8710de5f.jpg)
Do hoàn lưu bão số 6 vừa qua, sóng biển dâng cao đánh sập nhiều nhà dân, hàng quán ở khu vực khối phố Thịnh Mỹ, phường Cẩm An, thành phố Hội An, tỉnh Quảng Nam
![Ghi nhận của PV, tại khu vực này nhiều ngôi nhà bị sóng đánh tan hoang](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w500_r1/2022_10_24_35_44085559/b7e380d6bb9b52c50b8a.jpg)
Ghi nhận của PV, tại khu vực này nhiều ngôi nhà bị sóng đánh tan hoang
![Chị Nguyễn Thị Hường (37 tuổi, trú khối Thịnh Mỹ, phường Cẩm An) cho biết, đêm 19/10 vừa qua, từng đợt sóng cao 4 - 5m cuộn trào tiến vào vách nhà. Một lúc sau thì nước biển xâm lấn, tràn lên sàn nhà rồi băng ra ngoài đường.](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w500_r1/2022_10_24_35_44085559/46de72eb49a6a0f8f9b7.jpg)
Chị Nguyễn Thị Hường (37 tuổi, trú khối Thịnh Mỹ, phường Cẩm An) cho biết, đêm 19/10 vừa qua, từng đợt sóng cao 4 – 5m cuộn trào tiến vào vách nhà. Một lúc sau thì nước biển xâm lấn, tràn lên sàn nhà rồi băng ra ngoài đường.
![“Lúc đó, sóng đánh ầm ầm vào vách nhà nên vợ chồng tôi báo cho gia đình người thân sống dọc bờ biển này di tản gấp để bảo toàn tính mạng chứ chẳng kịp làm gì cả. Đến tờ mờ sáng hôm sau chúng tôi chạy về thì ngôi nhà chẳng khác nào bãi chiến trường”, chị Hường nghẹn ngào.](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w500_r1/2022_10_24_35_44085559/5d0f173a2c77c5299c66.jpg)
“Lúc đó, sóng đánh ầm ầm vào vách nhà nên vợ chồng tôi báo cho gia đình người thân sống dọc bờ biển này di tản gấp để bảo toàn tính mạng chứ chẳng kịp làm gì cả. Đến tờ mờ sáng hôm sau chúng tôi chạy về thì ngôi nhà chẳng khác nào bãi chiến trường”, chị Hường nghẹn ngào.